Mgeni Rasmi, Waziri Ridhiwani Kikwete, akikabidhi tuzo ya shukrani  kwa PSSSF iliyopokelewa na Meneja wa PSSSF  Kanda ya Kati Bw. Sayi Lulyalya wakati wa ufunguzi wa Mkutano Mkuu wa 14 wa Chama cha Menejimenti ya Kumbukumbu na Nyaraka Tanzania (TRAMPA).

Picha ya maafisa kumbukumbu na nyaraka kutoka PSSSF, waliohudhuria Mkutano Mkuu wa 14 wa TRAMPA

Wanachama wa PSSSF wakihudumia kandoni mwa Mkutano Mkuu wa 14 wa Maafisa Kumbukumbu na Nyaraka kutoka Ofisi za Umma jijini Dodoma

Dodoma, Septemba 23, 2026

Mfuko wa Hifadhi ya Jamii kwa Watumishi wa Umma (PSSSF) umeshiriki katika Mkutano wa 14 wa Chama cha Menejimenti ya Kumbukumbu na Nyaraka Tanzania (TRAMPA) uliofunguliwa rasmi Jumatano, Septemba, 2026 na Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, Mhe, Ridhiwani Kikwete ambaye aliwataka wanachama wa TRAMPA kuhakikisha historia ya Taifa inalindwa, pamoja na kutoa huduma bora kwa wananchi wanaofika katika ofisi za umma.

Mhe. Ridhiwani Kikwete ameiagiza Taasisi za Umma kuanzisha vituo vya kisasa vya utunzaji wa kumbukumbu na nyaraka, huku akisisitiza matumizi ya mfumo wa Ofisi Mtandao (e-Office).

“Naagiza  Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora kufuatilia mara kwa mara matumizi ya mfumo huo na kubaini ofisi ambazo hazitumii mfumo huo ili hatua zichukuliwe” aliagiza Mhe. Kikwete  

Aidha, Mhe, Ridhiwani Kikwete alihitimisha hotuba yake kwa  kuagiza Ofisi za Umma kuwekeza nguvu katika matumizi sahihi ya kumbukumbu na kutathmini utekelezaji wa Dira ya Maendeleo ya Taifa ya 2050.

Pembeni mwa mkutano huo wa, PSSSF ilishiriki kwa kutoa huduma kwa wanachama wa TRAMPA ambao ni wanachama wa PSSSF. Mfuko hutumia majukwaa kama haya ili kutoa elimu na huduma kwa wanachama wake.

Afisa Matekelezo Mkuu wa PSSSF Mkoa wa Dodoma, Juma Milinga, amewasisitiza wanachama wa Chama cha Menejimenti ya Kumbukumbu na Nyaraka nchini (TRAMPA) kuendelea kujisajili na kutumia mifumo ya kidigitali katika kupata huduma za mfuko huo badala ya kutegemea matumizi ya makaratasi.

Ameyasema hayo wakati akizungumza katika Mkutano wa 14 wa TRAMPA uliofanyika jijini Dodoma leo Septemba 24, 2026.

Milinga amesema matumizi ya mifumo ya kidigitali yamesaidia kupunguza ucheleweshaji wa madai pamoja na kupunguza changamoto ya upotevu wa nyaraka, hatua inayowezesha wanachama kupata huduma kwa wakati.

Kwa upande wao, baadhi ya wanachama wa TRAMPA wameiomba Serikali kupitia PSSSF kuendelea kutoa elimu kuhusu huduma za PSSSF, sambamba na kuboresha miundombinu ya mawasiliano ili wanachama walioko maeneo ya vijijini waweze kupata huduma za mfuko huo kwa ufanisi.

mwisho

Share To:

OSCAR ASSENGA

Post A Comment: