Kamanda wa Polisi Mkoa wa Geita, SACP Safia Jongo, akikata utepe kuashiria uzinduzi rasmi wa Kituo Kidogo cha Polisi katika Stendi ya Mabasi ya Ikangala, Halmashauri ya Nyang’hwale mkoani Geita. Kituo hicho kimejengwa kwa ufadhili wa fedha za Uwajibikaji kwa Jamii (CSR) kutoka Barrick Bulyanhulu, kwa lengo la kuimarisha usalama katika eneo hilo. Wengine pichani ni maofisa waandamizi kutoka Halmashauri ya Nyang’hwale na Barrick Bulyanhulu.
Kamanda wa Polisi Mkoa wa Geita, SACP Safia Jongo, akikata utepe kuashiria uzinduzi rasmi wa Kituo Kidogo cha Polisi katika Stendi ya Mabasi ya Ikangala, Halmashauri ya Nyang’hwale mkoani Geita. Kituo hicho kimejengwa kwa ufadhili wa fedha za Uwajibikaji kwa Jamii (CSR) kutoka Barrick Bulyanhulu.
Muonekano wa sehemu ya Kituo Kidogo cha Polisi katika Stendi ya Mabasi ya Ikangala, Halmashauri ya Nyang’hwale mkoani Geita. Kituo hicho kimejengwa kwa ufadhili wa fedha za Uwajibikaji kwa Jamii (CSR) kutoka Barrick Bulyanhulu.
Muonekano wa sehemu ya Kituo Kidogo cha Polisi katika Stendi ya Mabasi ya Ikangala, Halmashauri ya Nyang’hwale mkoani Geita. Kituo hicho kimejengwa kwa ufadhili wa fedha za Uwajibikaji kwa Jamii (CSR) kutoka Barrick Bulyanhulu.
Kamanda wa Polisi Mkoa wa Geita, SACP Safia Jongo, akizungumza wakati wa uzinduzi wa Kituo Kidogo cha Polisi katika Stendi ya Mabasi ya Ikangala, Halmashauri ya Nyang’hwale mkoani Geita. Kituo hicho kimejengwa kwa fedha za Uwajibikaji kwa Jamii (CSR) kutoka Barrick Bulyanhulu, kwa lengo la kuimarisha usalama katika eneo hilo.
Afisa Mahusiano ya Jamii wa Mgodi wa Barrick Bulyanhulu, Bw. William Chungu akizungumza wakati wa uzinduzi wa Kituo Kidogo cha Polisi katika Stendi ya Mabasi ya Ikangala, Halmashauri ya Nyang’hwale mkoani Geita.
Picha ya pamoja ya Kamanda wa Polisi Mkoa wa Geita, SACP Safia Jongo, viongozi wa Halmashauri ya Nyang’hwale na Barrick Bulyanhulu, wakati wa uzinduzi wa Kituo Kidogo cha Polisi katika Stendi ya Mabasi ya Ikangala, Halmashauri ya Nyang’hwale mkoani Geita. Kituo hicho kimejengwa kwa fedha za Uwajibikaji kwa Jamii (CSR) kutoka Barrick Bulyanhulu, kwa lengo la kuimarisha usalama katika eneo hilo. Wengine pichani ni maofisa waandamizi wa Halmashauri ya Nyang’hwale na Barrick Bulyanhulu.
Kamanda wa Polisi Mkoa wa Geita, SACP Safia Jongo, akibadilishana mawazo na Afisa Mahusiano ya Jamii wa Mgodi wa Barrick Bulyanhulu, Bw. William Chungu, wakati wa uzinduzi wa Kituo Kidogo cha Polisi katika Stendi ya Mabasi ya Ikangala, Halmashauri ya Nyang’hwale mkoani Geita. Kituo hicho kimejengwa kwa fedha za Uwajibikaji kwa Jamii (CSR) kutoka Barrick Bulyanhulu.

***

Katika mwendelezo wa kuunga mkono jitihada za Serikali za kuleta maendeleo na kulinda usalama wa raia,mgodi wa Barrick Bulyanhulu uliopo Halmashauri ya Msalala wilaya ya Kahama mkoani Shinyanga kupitia fedha za uwajibikaji kwa jamii (CSR) umefanikisha ujenzi wa kituo cha polisi kidogo cha polisi katika stendi ya mabasi ya Ikangala wilayani Nyang'hwale mkoani Geita.

Akiongea wakati wa uzinduzi wa kituo hicho Kaimu Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Nyang’hwale Ntiriyo Ezekiel, alisema jengo la kituo hicho ambalo linajumuisha sehemu ya mahabusu na ofisi ya Meneja wa kituo tayari limekamilika kwa asilimia 100.

 “Halmashauri ilipokea fedha za CSR shilingi milioni 36.6 kutoka Barrick Bulyanhulu ambapo kwa kushirikiana na ofisi Kamanda wa Polisi wa wilaya ilianza utekelezaji wa ujenzi”, alisema.

Ezekiel alisema mbali na ujenzi wa kituo cha polisi Barrick Bulyanhulu pia imefanikisha ujenzi wa stendi ya mabasi ya kisasa ya Ikangala ambapo uwepo wa kituo hicho utaimarisha zaidi ulinzi na usalama wa abiria pamoja na mali zao ikiwemo kuwahudumia wananchi wanaoishi maeneo ya jirani na kituo hicho.

Kamanda wa Polisi Mkoa wa Geita  SACP Safia  Jongo ambaye alikuwa mgeni rasmi katika uzinduzi huo, alitoa shukrani kwa kampuni ya Barrick kwa kuwa mstari wa mbele kuunga mkono jitihada za Serikali katika kuimarisha usalama wa raia na kuongeza kuwa kituo hicho kitaweza kusaidia kuimarisha ulinzi katika kituo hicho na kuwa msaada kwa abiria, wamiliki wa vyombo vya usafiri na kuwezesha askari polisi kufanya kazi ya kuwahudumia wananchi katika mazingira rafiki.

SACP Jongo ameongeza kuwa katika Kituo hicho Jeshi la Polisi Mkoa wa Geita litaweka Dawati la masuala ya kijinsia  na ustawi wa jamii kwa ajili ya kushugulikia kesi za  unyanyasaji wowote wa kijinsia na alimtaka Mkurugenzi wa Halmshauri hiyo kuweka utaratibu mzuri kwa mawakala na wapiga debe ndani ya stendi kwa kuwapa sare  na vitambulisho ili kuepuka Abiria kuibiwa mali zao wakiwa ndani ya stendi.

Mwakilishi wa mgodi wa Barrick Bulyanhulu katika hafla hiyo Bw. William Chungu ambaye ini Afisa Mahusiano ya Jamii, alisema  Barrick kupitia migodi yake nchini  itaendelea kushirikiana na Serikali katika masuala mbalimbali ikiwemo kutekeleza miradi ya kimkakati ambayo itanufaisha wananchi  hususani wanaoishi maeneo ya jirani.

Chungu aliongeza kuwa kukamilika kwa mradi huu ni hatua muhimu katika kuboresha huduma za usafiri, kuimarisha usalama wa abiria na mali zao pamoja na kuweka mazingira bora kwa shughuli za kiuchumi katika eneo la stendi.

Alieleza kuwa kukamilika kwa mradi huu ni hatua muhimu katika kuboresha Huduma za usafiri, kuimarisha usalama wa abiria na mali zao pamoja na kuweka mazingira bora kwa shughuli za kiuchumi katika eneo la stendi.

Barrick ambayo inaendesha shughuli zake nchini kwa ubia na serikali kupitia kampuni ya Twiga imekuwa ikishirikiana na serikali kupitia jeshi la polisi kufanikisha usalama kwa raia ambapo mwaka juzi  ilikabidhi msaada wa vifaa vya kisasa vya kupima ulevi vyenye thamani ya zaidi ya shilingi milioni 100 za Kitanzania kwa Jeshi la Polisi Kitengo cha Usalama Barabarani ikiwa ni mwendelezo wa kampeni ya Barrick ya ‘Journey to zero’ ambayo inalenga kuhamasisha afya na usalama kwa wafanyakazi wake na wadau wengine wote kwenye jamii.

Pia Barrick imekuwa mstari wa mbele kushirikiana na wadau mbalimbali wanaotoa elimu ya ukiukaji wa haki za Binadamu ikiwemo ukatili wa kijinsia ambapo imekuwa ikishirikiana  na Jeshi la Polisi kufikisha elimu ya kupinga vitendo vya ukatili wa kijinsia kwenye jamii.






Share To:
Next
This is the most recent post.
Previous
Older Post

Post A Comment: