Jina langu ni Bakari. Kutoa mtaji wako wote na kuwekeza kwenye biashara kwa matumaini ya kupata riziki, kisha kutazama duka lako likikosa wateja na kuingiza hasara kila siku ni mateso makubwa yanayoweza kumfanya mtu akate tamaa ya maisha.
Kwa miaka kadhaa, nilikuwa nikimiliki duka la bidhaa mbalimbali ambalo hapo awali lilikuwa likiendelea vizuri na kuniingizia faida ya kuridhisha.
Hata hivyo, ghafla mambo yalianza kubadilika vibaya sana; wateja waliokuwa wakija kila siku walipungua kwa kasi ajabu, na hata wale waliopita mbele ya duka langu walionekana kama hawalioni kabisa.
Bidhaa zilianza kuharibika rafunji, kodi ya pango ilianza kuniletea migogoro na mwenye nyumba, na madeni ya wauzaji wa jumla yalianza kunisonga kila upande.
Nikiwa kwenye simanzi nzito na msongo mkubwa wa mawazo nikifikiria kufunga duka na kukimbia mji, mfanyabiashara mwenzangu wa siku nyingi alinitembelea.
Baada ya kushuhudia duka langu likiwa tupu bila mteja hata mmoja siku nzima, alinieleza kwa huruma kuwa kuporomoka kwa ghafla kwa biashara iliyokuwa ikifanya vizuri mara nyingi hutokana na husuda, wivu wa washindani, au zindiko la kishirikina lililowekwa ili kufunga riziki yako. SOMA ZAIDI.
Kwa miaka kadhaa, nilikuwa nikimiliki duka la bidhaa mbalimbali ambalo hapo awali lilikuwa likiendelea vizuri na kuniingizia faida ya kuridhisha.
Hata hivyo, ghafla mambo yalianza kubadilika vibaya sana; wateja waliokuwa wakija kila siku walipungua kwa kasi ajabu, na hata wale waliopita mbele ya duka langu walionekana kama hawalioni kabisa.
Bidhaa zilianza kuharibika rafunji, kodi ya pango ilianza kuniletea migogoro na mwenye nyumba, na madeni ya wauzaji wa jumla yalianza kunisonga kila upande.
Nikiwa kwenye simanzi nzito na msongo mkubwa wa mawazo nikifikiria kufunga duka na kukimbia mji, mfanyabiashara mwenzangu wa siku nyingi alinitembelea.
Baada ya kushuhudia duka langu likiwa tupu bila mteja hata mmoja siku nzima, alinieleza kwa huruma kuwa kuporomoka kwa ghafla kwa biashara iliyokuwa ikifanya vizuri mara nyingi hutokana na husuda, wivu wa washindani, au zindiko la kishirikina lililowekwa ili kufunga riziki yako. SOMA ZAIDI.
Post A Comment: