Tume ya Taifa ya UNESCO yakutana na BAKITA, BAKIZA na TATAKI kujadili ushirikiano wa maendeleo ya Kiswahili

Dar es Salaam, 16 Oktoba 2026

Tume ya Taifa ya UNESCO ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania imekutana na viongozi na wataalamu kutoka Baraza la Kiswahili la Taifa (BAKITA), Baraza la Kiswahili la Zanzibar (BAKIZA) na Taasisi ya Taaluma za Kiswahili (TATAKI), kwa lengo la kuimarisha uratibu na ushirikiano wa kitaasisi katika kukuza nafasi ya lugha ya Kiswahili katika ngazi ya kikanda na kimataifa.

Kikao hicho cha pamoja cha kiofisi kimewakutanisha wawakilishi wa taasisi hizo nne kwa ajili ya kuimarisha mawasiliano na ushirikiano katika masuala yanayohusu maendeleo ya Kiswahili, kwa kuzingatia umuhimu wa kuunganisha juhudi za kitaifa na kutumia fursa zinazopatikana katika majukwaa ya kimataifa.

Katika mazingira ambayo lugha zina nafasi muhimu katika mawasiliano, utamaduni na ubadilishanaji wa maarifa, uratibu wa kitaifa ni nyenzo muhimu katika kuendeleza nafasi ya Kiswahili na kuongeza mwonekano wake katika majukwaa mbalimbali ya kikanda na kimataifa.

Kupitia kikao hicho, washiriki walikubaliana kuendelea kutumia mifumo na fursa zilizopo za kidiplomasia na ushirikiano wa kimataifa katika kuendeleza nafasi ya Kiswahili, sambamba na kuzingatia misingi rasmi ya usanifishaji na maendeleo ya lugha hiyo.

Ushirikiano kati ya Tume ya Taifa ya UNESCO, BAKITA, BAKIZA na TATAKI unaunganisha majukumu na utaalamu wa taasisi hizo katika masuala ya lugha, taaluma, utafiti na maendeleo ya Kiswahili. Ushirikiano huo ni muhimu katika kuweka msingi wa uratibu wa pamoja kuhusu fursa zinazoweza kuchangia kukuza lugha hiyo katika ngazi ya kimataifa.

Aidha, hatua hiyo inaonesha umuhimu wa ushirikiano wa taasisi za kitaifa katika kuendeleza Kiswahili kama lugha ya mawasiliano, maarifa na utamaduni, huku ikiimarisha juhudi za kuhakikisha lugha hiyo inaendelea kupata nafasi katika mazingira yanayozidi kuunganishwa kupitia mawasiliano ya kimataifa.

Tume ya Taifa ya UNESCO ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inaendelea kushirikiana na wadau wa kitaifa katika kutekeleza majukumu yake yanayohusiana na maeneo ya UNESCO, ikiwemo mawasiliano na taarifa, kwa kuzingatia fursa za ushirikiano wa kikanda na kimataifa.

Tume ya Taifa ya UNESCO — Kuimarisha ushirikiano wa kitaifa kwa maendeleo ya lugha, maarifa na utamaduni.

Share To:
Next
This is the most recent post.
Previous
Older Post

OSCAR ASSENGA

Post A Comment: