Thursday, 3 December 2020

SHIDA YA MAJI KIBINDU KUWA HISTORIA ASEMA MBUNGE RIDHIWANI KIKWETE

Mbunge wa Jimbo la Chalinze,  Ridhiwani Kikwete akifafanua jambo mbele ya Mkuu wa Wilaya ya Bagamoyo,  Bi. Zainab Kawawa (kushoto) wakati wa kukagua moja ya Kisima cha maji eneo la Kwamsanja.

Mbunge wa Jimbo la Chalinze, Ridhiwani Kikwete na Mkuu wa Wilaya ya Bagamoyo Bi. Zainab Kawawa pamoja na Kamati ya Ulinzi na Usalama wa Wilaya wakikagua eneo la vyanzo vya maji na litakapojengwa bwawa la kuhifadhia maji eneo la Kibindu.

Mkuu wa Wilaya ya Bagamoyo Bi. Zainab Kawawa pamoja na Kamati ya Ulinzi na Usalama wa Wilaya pamoja na Mbunge wa Chalinze,  Ridhiwani Kikwete wakipita mbele ya moja ya nyumba ambayo itaondolewa ilikupisha ujenzi wa bwawa la kuhifadhia maji Kibindu.


NA ANDREW CHALE, CHALINZE.


SHIDA ya Maji kwenye Vijiji na Vitongoji vya Kata ya Kibindu, Jimbo la Chalinze inatarajiwa kuwa historia kutokana na utekelezaji wa miradi ya Maji ya yenye thamani ya zaidi ya Bilioni 1.6.


Awali Mbunge wa Chalinze, Ridhiwani Kikwete akiongea mbele ya Wananchi wa Kijiji cha Kwamduma, amewahakikishia Wananchi wa Kata ya Kibindu kuwa, shida ya maji inaenda kuwa historia kwani tayari shughuli za utendaji zinaendelea.


Mbunge alimshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. John Pombe Joseph Magufuli na Serikali ya Awamu ya Tano kwa hatua zinazochukuliwa kupata ufumbuzi wa shida ya Maji katika kata hiyo na Jimbo zima la Chalinze.


"Serikali imejidhatiti kuhakikisha maji yanawafikia wananchi wa Kibindu. Niwahakikishie kuwa miradi hii itakamilika kwa wakati na mapema ili wananchi wapate maji safi na salama" alisema Ridhiwani Kikwete.


Pia alieza kuwa, akiwa kama Mbunge amefanya jitihada mbalimbali ikiwemo kuchimbwa kwa visima zaidi ya vinne katika vijiji mbalimbali vya kata hiyo ikiwemo Kwamduma visima viwili, kibindu viwili, na Kwamsanja kimoja ambavyo vimesaidia kidogo japo shida bado haijaisha. 


,"...Uchimbaji wa mabwawa haya makubwa na usambazaji kwenda kwa wananchi unakuja wakati muafaka, hivyo matarajio ni kwenda kutatua shida ya Maji kwa ukubwa huo uliokusudiwa. 


Kwa hakika tuna kiongozi ambaye sio anasema mdomoni kuwajali wananchi wanyonge isipokuwa anatenda kwa vitendo pia Rais wetu Dkt. Magufuli."


Kwa upande wake Mkuu wa Wilaya ya Bagamoyo, Bi. Zainab Kawawa akizungumza mbele ya wananchi wa kijiji cha Kwamduma alieleza kuwa, Serikali imejidhatiti kuhakikisha maji yanawafikia wananchi wa Kibindu hivyo alimuhakikishia Mbunge na wananchi kuwa mradi utakamilika mapema ili wananchi wapate maji safi na salama.


Akieleza juu ya Utekelezwaji wa Miradi huo, alisema Serikali imetoa Bilioni 1.6 kwa ajili ya Miradi yote ikiwemo Milioni 700 kwa ajili ya Kwamsanja na Milioni 900 kwa ajili ya Mjembe.


Ambapo miradi hiyo inatarajiwa kwa pamoja kutoa lita zisizo pungua Milioni Tatu na Nusu wingi ambao unakwenda kutatua kero ya Maji katika kata ya Kibindu.


Miradi hiyo itakapokamilika inataraji kuhudumia watu wanaoishi katika eneo la Kibindu na vitongoji vya Kata za jirani.

No comments:

Post a Comment