Sunday, 4 March 2018

Hii ndiyo Orodha nzima ya washindi wa tuzo za Oscar 2018


Usiku wa Jumapili hii umefanyika utoaji wa tuzo za Oscar 2018 katika msimu wake wa 90, Tuzo hizo zimefanyika katika ukumbi wa Dolby Theatre, Los Angeles na host alikuwa ni Jimmy Kimmel. Hapa chini ni washindi wa tuzo hizo.

Best Picture
Call Me by Your Name
Darkest Hour
Dunkirk
Get Out
Lady Bird
Phantom Thread
The Post
The Shape of Water — WINNER

Best Director
Paul Thomas Anderson, Phantom Thread
Guillermo del Toro, The Shape of Water –WINNER
Greta G
erwig, Lady Bird
Christopher Nolan, Dunkirk
Jordan Peele, Get Out

Best Actor
Timothée Chalamet — Call Me By Your Name
Daniel Day-Lewis — Phantom Thread
Daniel Kaluuya — Get Out
Gary Oldman — Darkest Hour — WINNER
Denzel Washington — Roman J. Israel, Esq.

Best Actress
Sally Hawkins — The Shape of Water
Frances McDormand — Three Billboards Outside Ebbing, Missouri — WINNER
Margo Robbie — I, Tonya
Saoirse Ronan — Lady Bird
Meryl Streep — The Post

Best Supporting Actor
Willem Dafoe — The Florida Project
Woody Harrelson — Three Billboards Outside Ebbing, Missouri
Richard Jenkins — The Shape of Water
Christopher Plummer — All the Money in the World
Sam Rockwell — Three Billboards Outside Ebbing, Missouri — WINNER

​Best Supporting Actress
Mary J. Blige — Mudbound
Allison Janney — I, Tonya — WINNER
Lesley Manville — Phantom Thread
Laurie Metcalf — Lady Bird
Octavia Spencer — The Shape of Water

Best Original Screenplay
The Big Sick (Emily V. Gordon and Kumail Nanjiani)
Get Out (Jordan Peele) — WINNER
Lady Bird (Greta Gerwig)
The Shape of Water (Guillermo del Toro and Vanessa Taylor)
Three Billboards Outside Ebbing, Missouri (Martin McDonagh)

Best Adapted Screenplay
Call Me By Your Name (James Ivory) — WINNER
The Disaster Artist (Scott Neustadter and Michael H. Weber)
Logan (Scott Frank, James Mangold, Michael Green)
Molly’s Game (Aaron Sorkin)
Mudbound (Virgil Williams and Dee Rees)

Best Cinematography
Blade Runner 2049 — WINNER
Darkest Hour
Dunkirk
Mudbound
The Shape of Water

Best Film Editing
Baby Driver
Dunkirk — WINNER
I, Tonya
The Shape of Water
Three Billboards Outside Ebbing, Missouri

Best Sound Mixing
Baby Driver (Julian Slater, Tim Cavagin & Mary H. Ellis)
Blade Runner 2049 (Ron Bartlett, Doug Hemphill & Mac Ruth)
Dunkirk (Mark Weingarten, Gregg Landaker & Gary A. Rizzo) –WINNER
The Shape Of Water (Christian Cooke, Brad Zoern & Glenn Gauthier)
Star Wars: The Last Jedi (David Parker, Michael Semanick, Ren Klyce & Stuart Wilson)

Best Sound Editing
Baby Driver (Julian Slater)
Blade Runner 2049 (Mark Mangini & Theo Green)
Dunkirk (Richard King & Alex Gibson) — WINNER
The Shape of Water (Nathan Robitaille & Nelson Ferreira)
Star Wars: The Last Jedi (Matthew Wood & Ren Klyce)

Best Original Score
Dunkirk (Hans Zimmer)
Phantom Thread (Jonny Greenwood)
Star Wars: The Last Jedi (John Williams)
The Shape of Water (Alexandre Desplat) — WINNER
Three Billboards Outside Ebbing, Missouri (Carter Burwell)

Best Original Song
“Mighty River” — Mudbound (Mary J. Blige, Raphael Saadiq and Taura Stinson)
“Mystery of Love” — Call Me By Your Name (Sufjan Stevens)
“Remember Me” — Coco (Kristen Anderson-Lopez and Robert Lopez) — WINNER
“Stand Up for Something” — Marshall (Diane Warren and Lonnie R. Lynn)
“This is Me” — The Greatest Showman (Benj Pasek and Justin Paul)

Best Animated Feature​
The Boss Baby
The Bread Winner
Coco — WINNER
Ferdinand
Loving Vincent

Best Costume Design
Beauty and the Beast (Jacqueline Durran)
Darkest Hour (Jacqueline Durran)
Phantom Thread (Mark Bridges) — WINNER
The Shape of Water (Luis Sequeria)
Victoria & Abdul (Consolata Boyle)

Best Visual Effects
​Blade Runner 2049 — WINNER
Guardians of the Galaxy Vol. 2
Kong: Skull Island
Star Wars: The Last Jedi
War for the Planet of the Apes

Best Animated Short Film
Dear Basketball — WINNER
Garden Party
Negative Space
Lou
Revolting Rhymes

Best Documentary Feature
Abacus: Small Enough to Jail
Faces Places
Icarus — WINNER
Last Men in Aleppo
Strong Island

Best Documentary Short
Edith + Eddie
Heaven is a Traffic Jam on the 405 — WINNER
Heroin(e)
Knife Skills
Traffic Stop

Best Foreign Language Film
A Fantastic Woman (Chile) — WINNER
The Insult (Lebanon)
Loveless (Russia)
On Body and Soul (Hungary)
The Square (Sweden)

Best Production Design
Beauty and the Beast
Blade Runner 2049
Darkest Hour
Dunkirk
The Shape of Water — WINNER

Best Makeup and Hairstyling
Darkest Hour — WINNER
Victoria & Abdul
Wonder

Best Live-Action Short Film
DeKalb Elementary
The Eleven O’Clock
My Nephew Emmett
The Silent Child — WINNER
Previous Post
Next Post

post written by:

0 comments: